ฟันหน้าผุจนแตก

กระทู้คำถาม
คือแฟนผม เขาปวดฟันหน้าเมื่อเดือนที่แล้ว ก็นัดกันว่าจะไปอุดกันแต่ไม่ได้ไปเพราะหายปวดแล้วนึกว่าเหงือกอักเสบเฉยๆ แล้วเมื่อวานแฟนผมกินไก่แบะกัดทำให้ฟันหน้าแลกเล็กๆ พอจะไปอุดหมอบอกว่า ต้องรักษารากฟันอย่างเดียว (ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับแฟนแล้วเพราะมาทำงาน) แฟนบอกว่าหมอบอกว่าเสียค่า รักษารากฟัน1500 รักษา3ครั้ง ซึ่งผมไม่รู้และแฟนผมก็ไม่รู้ว่ารวมทั้งหมดของรักษารากฟันคือ1500 หรือ4500 แล้วแฟนก็บอกว่าค่าอะไรอีกนี่แหละ1000 แล้วก็อีก3500 แต่3500 นี่หมอบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะต้องทำไหม ผมอยากว่ารู้คนที่เคย รักษารากฟันหน้าเสียเงินเท่าไหร่ครับ แล้วก็รักษารากฟันเสียครั้งละ1500 หรือ3ครั้ง1500 รพ.รัฐนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่