ตามความเชื่อ เวลาที่ฝันร้าย เราสามารถเล่าให้คนอื่นฟังได้ไหม

กระทู้คำถาม
ตามคำถามด้านบนเลยก็คือ เราสามารถเล่าฝันร้ายให้คนอื่นฟังได้ไหมคะ

เคยมีพี่ที่ทำงาน เขาเป็นคนภาคอีสาน เขาบอกกับเราว่า ทางบ้านเขามีความเชื่อกันว่าถ้าหากว่า ฝันร้าย 1.ห้ามเล่าให้คนอื่นฟัง 2.ห้ามเล่าตอนกินข้าว
แต่ก่อนหน้านี้เราเองก็ได้ยินจนชินหูว่า ฝันร้ายจะกลายเป็นดี 

ตอนนี้เราตื่นมาพร้อมกับการฝันร้ายที่สุดในชีวิต เราอยากเล่าให้ใครสักคนฟัง แต่เราไม่รู้ว่ามันควรจะเล่าดีไหม

เราอยากถามเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนที่จะมาตอบคำถามของเรา ว่าทุกคนมีความเห็น หรือความเชื่อแบบไหนกันบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่