ปัญหาครอบครัวขอเเต่เงิน เหนื่อยใจ

สวัสดีค่ะทุกคน เรื่องที่หนูจะเล่าไม่ได้อยากพูดทำร้ายคนในครอบครัวเลยค่ะเเต่คือหนูเหนื่อยมากๆเเละไม่มีที่จะระบายมันพูดกับใครก็ไม่ได้หนูอยากจะขอคำเเนะนำจากทุกๆคนหน่อยค่ะว่าหนูควรจะทำยังไงดี คือเรื่องมีอยู่ว่า หนูอายุ23 ปี มีน้องชาย1 คน พี่สาว 2คน  ตอนนี้พ่อเเม่หนูใช้สารเสพติดทั้ง2คน เเละพ่อติดการพนันหนักมาก เเต่เเม่ไม่ค่อยติดเเต่จะเป็นติดสารเสพติดวันๆไม่ทำอะไรค่ะ พ่อกับเเม่จะคอยมาขอเเต่เงินอยู่บ่อยๆจนบางทีเราคือไม่ไหวเเต่ก่อนเราให้ตลอดไปซื้อหวยที่ไหนเราก็ตามจ่ายให้จนเราไม่มีเงินไปคลอดลูก ตอนนี้หนูมีครอบครัวเเตายังไม่มีเงินเก็บเเละหนูได้เอาน้องชายมาอยู่ด้วยเพราะสงสารน้องกลัวน้องจะเสียคนด้วยยังโชคดีที่น้องชายไม่ยุ่งเกี่ยวกับสารเสพติด เเต่ก่อนพ่อเเม่สร้างหนี้ให้เราตามใช้บ่อยมากเเอบเอาของที่บ้านไปจำของญาติพี่น้องไปจำบางทีเราก็ได้ตามไปไถ่ให้โทรมาขอเงินเราตลอดอ้างว่าไม่มีเงินกินข้าวบ้างอะไรบ้าง สุดท้ายเราจับได้ว่าเอาเงินไปเล่นการพนันและใช้สารเสพติดตลอด โทรไปยืมเงิยญาติพี่น้องจนเขาไม่อยากยุ่งกับครอบครัวหนูเเล้วค่ะ เเต่โชคดีที่ญาติพี่น้องยังเข้าใจเราเเต่เขาไม่อยากยุ่งกับพ่อเเม่กันเเล้ว เเละหนูเคยโดนพ่อตัดขาดความเป็นพ่อลูกบ่อยมากเพราะโกรธที่เราว่าบางทีเราโมโหเราก็พูดสอนพูดบ่นให้พ่อเเม่เเต่ก็ไมาเคยจะเข้าใจสักทีอยากให้พ่อเเม่ปรับตัวได้เเต่ตอนนี้พ่อเเม่อายุเยอะกันมากเเล้วเเต่ยังทำนิสัยเดิมๆเราอยากพาหลานไปเล่นกับพ่อเเม่มากเเต่อยู่ที่นั่นสภาพเเวดล้อมทั้งกลิ่นสารเสพติดเเรงมากเราจึงไม่ได้พาไปค่ะ ตอนนี้ก็พยายามให้เงินท่านน้อยลงเเต่ก็มาขอเงินประจำ หนูควรจะทำยังไงดีคะทุกคน อยากให้พ่อกับเเม่เลิกการพนันเเละสารเสพติดได้จังเเละหนูควรทำยังไงดีเวลาพ่อเเม่มาขอเงินบ่อยๆ ควรจัดการยังไงดีคะเหนื่อยเเละท้อเหลือเกินค่ะหนูเป็นคนที่ใจอ่อนมากเเละไม่เคยพูดคำหยาบกับพ่อเเม่เลย พ่อเเม่เลยมาขอกับหนูคนเดียวบางทีหนูเคยน้อยใจมากๆพ่อเเม่ไม่เคยถามไถ่หนูเลยจะถามอย่างเดียวคือเรื่องเงินหรือบางทีถามเสร็จก็ต่อท้ายด้วยการขอเงินตอนท้องหนูร้องไห้ประจำจนสงสารลูกสุดๆค่ะ หนูควรจัดการยังไงดีค่ะทุกคนหนูเหนื่อยที่สุดเลยค่ะ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่