โอนขาย คอนโด ต้องเอาทะเบียนบ้าน(ที่ขาย) ไปด้วยหรือเปล่าครับ

น้องขายคอนโดที่หัวหิน นัดโอนเรียบร้อย ตัวคนขายอยู่ในทะเบียนบ้านที่ กทม อันนี้เอาตัวจริงไปได้

แต่ทะเบียนบ้านของคอนโดหัวหินหาไม่เจอ ทะเบียนบ้านอันนั้นไม่มีคนอยู่ เป็นเล่มเปล่า

เราต้องเอาทะเบียนบ้านของคอนโดที่ขาย (หัวหิน) ไปด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไปโอนกันมาเรียบร้อย ทะเบียนบ้าน(หลังที่จะขาย) เจ้าหน้าที่ไม่ได้ดูนะครับ ไม่ต้องใช้

ใช้แต่ทะเบียนบ้านที่ตัวเองมีขื่ออยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่