แม่แท้ๆ ทำของให้ลูกเลิกกับผัว

กระทู้สนทนา
ผมกับแฟนขอกันเป็นผัวเมียแล้ว มีวันหนึ่งแม่แท้ๆ ที่ไม่เคยมาดูแล ทิ้งลูกไว้ตั้งแต่3ขวบ ทิ้งไว้ให้พ่อกับแม่เลี้ยงดูแล แกโทรมาถามยืมเงินผมก็ให้ไป5000 พออีกวันหนึ่งก็โทรมายืมอีก ผมบอกไม่มีเงินแล้ว แต่ก็ไม่วายให้ลูกแก คือเมียผม ไปหายืมที่อื่นมา ดอกเท่าไรก็สู้ เราก็เลยโกหกไปว่ายืมมาแล้ว แต่จริงๆก็คือเงินเราแหละ พอให้ยืมไปหายหัว โทรไปทวงก็เฉย ผมก็เลยบอกว่าแม่เทอนี้ ไม่รักเทอเลย เอาภาระมาทิ้งให้เทอ ก็เลยเป็นคนฉนวนความเกลียดกันระหว่างแม่กับลูก หลังจากนี้เมียผมก็ไม่ยอมโทรหาและไปหาแม่แก เพราะเห็นสันดานแม่แก หลังจากนั้นเมียผมก็เป็นซึมเศร้าโดยไม่รู้สาเหตุ พอรักษาตัวจะหายแล้ว ก็ไปหางานทำที่ใกล้ๆแม่ ภายใน 1 ปีผมทะเลาะกับเมียหนักๆ 3 ครั้ง โดยแต่ละเรื่องที่ทะเลาะกันไม่ใช่เรื่องใหญ่เรื่องโตอะไรเลย ครั้งสุดท้ายที่ทะเลาะกัน เมียก็บอกว่าไม่อยากเห็นหน้าผมเห็นหน้าผมแล้วเกลียดจะคนรักกันกลายเป็นคนเกลียดกัน หลังจากนั้นเราสองคนก็แยกทางกันโดยเมียเป็นฝ่ายขอเลิก ทีแรกผมก็ไม่ยอมแต่จำเป็นต้องไป เพราะแม่แกมารอขนของให้แกอยู่แล้ว ผมก็ขอร้องแม่แกว่าอย่าให้แกย้ายหอไปเลยให้เคลียร์ปัญหากับผมที่นี่อ้างว่าเงินไม่มีอย่างนู้นอย่างนี้ก็ได้ แต่นี่แกปฏิเสธ ก็เลยต้องแยกทางใครทางมัน เราจะผมกลับบ้านไว้อยู่ได้ 1 เดือน ผมก็คิดทบทวนเรื่องราวต่างๆ ผมก็ไม่คิดเรื่องแม่แก เพราะเรื่องเลิกกันนี้พ่อจริงๆกับแม่เลี้ยงไม่ค่อยสนับสนุน อีกทั้งพ่อแท้ๆกับแม่เลี้ยงก็ช่วยพูดแต่เขาไม่ฟังใครเลย น้าก็ช่วยพูดแต่ไม่มีฟัง คล้ายๆแบบไม่ฟังใครสักคนฟังแต่แม่แกคนเดียว แล้วก็มีอาการหงุดหงิดง่าย มันไม่ใช่ตัวตนของเขาเลยในตอนนี้ กลายเป็นหน้ามือเป็นหลังมือ ปกติแกจะฟังพ่อแก นี่ไม่ฟังใครเลยผมก็ว่ามันแปลกๆ แกไม่โทรมาหาผมเลย  โทรมาแค่ 2 ครั้งโทรมาก็มาด่า ผมก็เลยคิดทบทวนนิสัยแกแต่ก่อนกับเดี๋ยวนี้มันไม่ใช่คนคนเดียวกัน ผมเลยไปหาเจ้าพ่อ 2 ที่พูดตรงกันเลยว่าน่าจะโดนของจากแม่แกให้ทำ ที่ทางเหนือเรียกว่าผ่าจ้าน โดยการผ่ารวมๆไม่ให้ฟังใครสักคน แล้วที่สำคัญคือให้เลิกกับผม ตอนนี้ผมกำลังหาทางแก้ของอยู่ ไม่รู้ว่าจะแก้ได้ไหมภาวนาทุกวันขอให้แก้ได้เถอะ ผมไปทำพิธีเจ้าพ่อที่ 1 ก็แก้ไม่ได้ เพราะทำพิธีแค่เรียกตัวของแฟนมาอย่างเดียว ไม่ได้ถอนของที่เขาทำให้เหมือนเราใช้เชือกรัดไว้เรียกเท่าไหร่เขาก็มาไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่