แชร์ประสบการณ์เลสตัวน้อยที่ถูกผู้ชายแย่งแฟนตลอดไปปปปปป

กระทู้สนทนา
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะว่าเราเป็นเลสคิงที่แต่งตัวปกติเหมือนผู้หญิงทั่วไปจนถึงขั้นออกสาวนิดหน่อยแต่ไม่มาก งงมั้ย 555555 ก่อนหน้านี้คบผู้หญิงคนนึงมา5ปีแล้วเลิกกันไป เราดูแลเค้ามาตลอดอยากได้อะไรหาให้หมดจนรู้สึกว่าเหนื่อยมากๆเพราะเค้าค่อนข้างจะดูแลตัวเองไม่ค่อยได้ เช่น ไม่กล้าสั่งข้าวเอง ไม่กล้าคุยกับคนที่ไม่สนิท แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาที่ทำให้เลิกกันค่ะ ช่วงฝึกงานด้วยกันเราก็ต่างคนต่างกลับบ้าน เราคอลหาตอนจะข้ามปีเค้าไม่รับ เราก็ยอมรับว่าน้อยใจแต่ไม่อยากทำตัวน่ารำคาญ พอกลับมาถึงหอเราจับได้ว่าเค้าคุยกับผู้ชาย ใช่ค่ะ ผู้ชาย 5555555 เค้าสารภาพว่าไปเคาท์ดาวน์ด้วยกันมา เราโกรธมากแต่ยังฝึกงานไม่จบเลยคบกันต่อ พอฝึกงานเสร็จก็รู้ว่าเค้ากลับไปคุยกันอีก ตอนนั้นเราเสียใจมากๆแบบนึกไม่ออกว่าถ้าไม่มีเค้าแล้วเราจะอยู่ยังไง ก็เลิกกันไปซักพักแล้วกลับมาคบกันใหม่ รอบนี้เราโง่ยิ่งกว่าเดิมอีก เค้าพูดอะไรเชื่อหมด จนเสียโอกาสอะไรหลายๆอย่างในชีวิตไป ก็คิดว่าไม่เป็นไร จนสุดท้ายเราก็เป็นคนบอกเลิกเองเพราะรู้สึกว่าเราไม่ได้รักกันแล้ว ก็จบกันไปโดยที่เค้ามีผัวใหม่ไปแล้ว2คนส่วนผมยังโสดแบบสนิทมากๆ555555 ผ่านไป3ปี ไปเจอน้องคนนึงในทินเดอร์ ก็ฟอลไอจีกันไว้ พอได้คุยกันเราดันรู้สึกชอบคนนี้มาก ทั้งๆที่เค้าไม่ค่อยตอบแชทเราด้วยซ้ำ แต่ตอนนั้นเราเข้าข้างตัวเองสุดๆว่าเค้าคงทำงานจนไม่มีเวลา ทุกอย่างเหมือนจะดีไปไหนส่งรูปให้ดูตลอด คอลกันบ้าง โทรหากันบ้าง แต่สุดท้ายคุยกันได้เกือบเดือน ย้ำว่าเกือบเดือนนะคะไม่ถึงเดือนด้วยซ้ำ น้องขอเลิกคุยกับเรา เราก็ไม่ได้ถามเหตุผลเลยว่าทำไมถึงได้ขอเลิกคุย ก็ปล่อยน้องไป ตอนนั้นเสียใจมากแต่ก็ไม่เคยลงสตอรี่เพ้อหรืออะไรให้เค้าเห็นเลยนะคะ แต่มันเจ็บตรงที่เค้ารีพลายสตอรี่เรามาบ่อยๆซึ่งเราเองก็ตอบกลับไปเหมือนกัน จนช่วงนึงน้องไปรับปริญญาแล้วปัดทินเดอร์เจอผู้ชายคนนึง น้องทักมาปรึกษาเราตลอดว่าชอบเค้ามากทั้งๆที่พึ่งเจอกันครั้งเดียว เราก็ให้คำปรึกษาไปพยายามทำเหมือนไม่ได้รู้สึกอะไรกับน้องแล้ว แต่เราหวังดีกับน้องจริงๆนะ แต่มันก็หน่วงๆในใจนิดหน่อย ล่าสุดน้องทักมาบอกว่าคบกับคนนั้นแล้วนะ เราได้แต่ตั้งคำถามในใจว่าทำไมพอเป็นเค้ามันถึงง่ายไปหมดคุยกันแค่หนึ่งเดือนก็คือคบกันเลย แต่พอเป็นเราไม่ได้คบไม่พอเรายังลืมน้องไม่ได้ซะทีอีก จะคุยกับใครก็ไม่อิน ใครมีประสบการณ์แบบไหนแชร์กันได้นะคะ ชาวเลสช้ำรัก5555555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่