เลี้ยงแมวมาจนโตเป็นหนุ่ม ทำยังไงไม่ให้มันกัด

เราเลี้ยงแมวตัวนึงมาตั้งแต่มันยังเป็นเด็กค่ะเพศผู้  ตอนนี้โตแล้วค่ะประมาณสองขวบกว่าๆ
น่ารัก  ขี้อ้อน  ติดเรามากรักเจ้าของปกติเลยค่ะ  แต่ที่เราสงสัยอย่างนึงคือทำไมมันชอบกัดบางทีก็แอบ แงบ  บางทีเดินผ่านก็ตะปบแล้วกัด 555555 บางทีอุ้มอยู่ดีๆกัดเฉยยยยแล้ววิ่งหนี
เหมือนจะกัดไม่จริงจังแต่เจ็บจริง ถลอกจริง5555555
หรือเป็นธรรมดาของมันค่ะ? ที่สงสัยเพราะเคยเห็นแมวของคนอื่นไม่กัดชอบมานอนกับเจ้าของ
หรือเพราะนิสัยเค้าแต่ละตัวไม่เหมือนกันรึเปล่าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่