ทำไมหลังเสริมจมูกมาแล้วเหงื่อออกที่หน้าเยอะกว่าเดิม

มีใครเป็นเหมือนเราบ้างคะ ปกติเวลาร้อนหน้าเราก็จะเหมือนคนทั่วไป เหงื่อซึมๆบ้าง แต่หลังเสริมจมูกมาคือออกเป็นเม็ดใหญ่ๆ เยอะขนาดไหลเข้าตาจนแสบ

กลายเป็นคนที่ต้องพกผ้าเช็ดหน้า อยู่กลางแจ้งคนอื่นหน้าขาวแป้งยังอยู่ เรานี่ผ้าเช็ดหน้าเปียกจนชุ่มแล้วชุ่มอีก

make up หายเกลี้ยงในเวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง แต่งหน้าไม่ได้อีกเลย เหงื่อชะหายยันคิ้ว มันออกเยอะขนาดนั้นอ่ะ  ไหลเข้าตาเข้าปาก บางทีก็แบบดูเหมือนคนสกปรกไปเลยค่ะ

ครบปีแล้วที่เป็นแบบนี้ ไม่น่าจะปกติ มันเกิดจากอะไรมีใครทราบไหมคะ

(สุขภาพเราแข็งแรงดีนะคะไม่ได้เป็นไทรอยด์)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่