ตกงาน ตอนอายุ 34 รู้สึกหมดไฟในการทำงาน อยากกลับบ้านไปหาแม่ครับ

พอดีว่าเพิ่งจะตกกงานในตอนอายถ 34 กำลังอยู่ในช่วงหางานใหม่ครับ
แต่ก็รู้สึกหมดไฟ ในการทำงานเพราะที่ทำงาน สังคมเหนื่อยมากครับ
ผมเพิ่งเริ่มทำได้ไม่นาน เพิ่งเคยเห็นคนที่เอาอกเอาใจเจ้านายจริงๆ เป็นแบบยัง
เพราะ ทำมา3-4 ที่ไม่เคยเจอเลย ทำงานเป็นทีมที่ดีมาก รู้สึกเสียดายที่ลาออกจากที่เก่าเลยครับ

ตอนนี้อยากลับบ้านไปหาพ่อแม่ ซักเดือน ให้กำลังใจ แต่ติดที่หนี้สินอย่างเดียวเลยครับ ไม่หยุดตามเรา
ขอกำลังใจหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่