จะเช่าบ้าน หรือ ซื้อบ้านแบบไหนดี ข้อดีข้อเสียของคนที่เคยซื้อบ้าน ขอความเห็นทุกรูปแบบค่ะ

เราเราอายุ19ปี กำลังเรียนปวส.1 แล้วพอปวส.2 จะต้องออกฝึกงานนอกบ้าน ซึ่งเราเรียนบัญชี เราอยากจะซื้อบ้านน่ะเพราะเสียดายค่าเช้าบ้านในแต่ล่ะเดือนเพราะเราต้องฝึกงาน1ปี แล้วอีกอย่าง1 เราอยากเรียนต่อมหาวิทยาลัยด้วยรวมเป็นว่าเราต้องเสียค่าเช่าบ้าน อีกประมาณ2-3ปี ส่วนตัวแล้วเป็นคนดก็บออมเก่ง เดือนนึงเหลือเงินประมาณ4,000-5,000บาท ถ้าจะเหลือน่ะค่ะแต่ตอนนี้ผ่อนไอโฟน13อยู่ค่ะเลยไม่เหลือก่อน 5555คอมเมนเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่