[MS EXCEL] ขอสูตร Sum แบบมีเงื่อนไข ในการทำStockสินค้าหน่อยได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

คืออันนี้ เป็นสต็อกของที่เราทำไว้
เราตั้งค่าเอาไว้ว่าถ้าอันไหนจำนวนเหลือน้อยกว่า 2 ชิ้น
ให้ไฮไลต์เป็นสีแดง และให้ขึ้น Check Box ที่ช่อง Must Buy 

ที่นี้ปัญหาคือ เราอยากจะรวมราคาของที่จะต้องซื้อในแต่ละครั้ง 
แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช้สูตร Sum แบบมีเงื่อนไขได้ไหม
คือถ้าช่อง K มี Check Box ขึ้นมา ให้เอาราคาจากช่อง H (ราคาของ) มารวมกันในช่อง ผลรวมข้างล่าง

อย่างในตัวอย่างที่แคปมา จะมีของที่ต้องซื้อ 3 ชิ้น (ลูกศรเขียว) ราคารวมก็จะเป็น 76.98
อะไรประมาณนี้อะค่ะ มีใครพอจะรู้สูตรบ้างไหมคะ 

ขอโทษล่วงหน้า ถ้าอธิบายงงค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่