คิดว่าในอนิเมะ บลีช พาร์ทสุดท้ายที่กำลังจะมา เราจะได้เห็นบังไค ที่ไม่มีในมังงะหรือไม่

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีนะครับอย่าง คิระ คือในอนิเมะ เห็นแล้วโคตรน้อยใจมาถึงคือโบ๋เลยพอมาในมังงะก็โผล่มาอีกทีกระจึ๋งนึงแต่ก็เท่อยู่แต่ก็ได้แค่นั้นแหละ ส่วน แล้วที่สำคัญคือ อุคิทาเกะ ขอเถอะไม่เอาแบบเปล่าอะขอพี่แกโชว์ความเทพสักนิดเถอะ ส่วนท่านไอเซ็น ในมังงะคือแกก็เท่และเก่งเลยแหละ แต่ก็คาดหวังเล็กๆว่าเราจะได้เห็นบังไคของแกเป็นครั้งแรก กับแก๊งรวยเพื่อนอะ มาหน่อยนึงแต่เปลี่ยนเกมได้ดีเลยนะ อันนี้เอาเป็นว่าพอได้อยู่เปลี่ยนเกมได้ดีในระดับนึง ส่วน ซาโดะ ผมอ่านไปสักพักจนจบเล่มแล้วนึกขึ้นได้ว่าพี่แกหายไปตอนไหน 5555 
   เอาเป็นว่าคาดหวังว่าอนิเมะจะแก้ความผิดพลาดในมังงะได้นะครับ มีข่าวต่างๆออกมามากมายเกี่ยวกับคำสั่งให้ตัดจบใน5ตอนอะไรแบบนี้ก็แอบตกใจอยู่แต่ยังคงเชื่อว่าจะออกมาดี โตมากับเรื่องนี้จริงๆ 
   เพื่อนๆมีความเห็นว่าอยากเห็นยังไงกันบ้าง หรืออยากเห็นบังไคของใครลองมาพูดคุยกันฮะะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คิระร่างใหม่ มีสิทธ์ได้เห็นมากๆ ส่วนบังไคของอุคิทาเกะกับไอเซ็น ยังไงก็ไม่น่ามี

-อุคิทาเกะ มีบทใหญ่ในการเป็นแขนราชันวิญญานไปแล้ว ไม่น่าจะบังไคเพิ่มบทมา เพราะอุคิทาเกะยังไปมีบทต่อในภาคนรก(ถ้าคุโบะทำอ่ะนะ)

-ไอเซ็น คงไม่จำเป็นต้องใช้บังไค มีโฮเคียวคุอยู่แล้ว ถ้าจะใช้คงใช้ในตอนสู้กับอิจิโกะไปแล้ว พลังร่างหลอมรวมโฮเคียวคุน่าจะเกินบังไคไปไกลแล้ว

ส่วนตัวที่อยากเห็นคือ บังไคอิชชินพ่ออิจิโกะ พลังฟลูพาวเวอร์ของริวเคนพ่อชิดะ กับบังไคหน่วย0ทั้งหมด

***และที่อยากเห็นมากที่สุด คือบังไคของอิจิโกะ ขอเถอะ!! อยากรู้ว่ามันจะโหดสมกับที่ยูฮาบัชกลัวไหม***

ส่วนที่คาดว่าอาจจะเห็น คือบังไคของชูเฮ กับ ร่างใหม่คิระ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่