จะออกแบบคาร์แรคเตอร์นึงแต่ไม่รู้จักชื่อพลังที่ตลค.นี้ใช้มีใครพอรู้ไหมคะว่ามันเรียกว่าพลังอะไร(ถ้าไม่มีมาช่วยตั้งชื่อได้)

โดยเจ้าพลังที่ออกแบบไว้จะเป็นการบังคับ,ควบคุมสร้างสิ่งของขึ้นมาโดยอาศัยความเข้าใจโครงสร้างค่ะ
      เช่นจะสร้างปืนก็ต้องรู้โครงสร้างและระบบการทำงานของปืน ส่วนใหญ่สร้างได้ในรูปแบบของของที่เป็นระบบกลไก (พูดง่ายๆก็คือสร้างของจำพวกเครื่องมือดิจิตอลไม่ได้ )

เป็นพลังที่ใช้สร้าง,คงรูปเฉยๆลอยไม่ได้ เมื่อเลิกใช้สิ่งที่สร้างมาก็จะสลายหายไป

ในส่วนของสิ่งที่ใช้สร้างก็จะถูกเสกขึ้นมาโง่ๆเลยค่ะ ทางนี้ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าควรจะเรียกว่าอะไร😭 แต่หน้าตามันเป็นเหมือนกับพลาสติกใสๆ(มีสีปนนิ้ดหน่อย)เรืองแสง และแข็งมากๆ 

ใครที่พอจะรู้จักพลังแบบนี้หรือมันไม่เคยมีมาก่อนมาช่วยตั้ง,บอกชื่อด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ😭✨✨✨
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่