อยากย้ายโรงเรียนเพราะเพื่อน

สวัสดีค่ะ อ่านให้จบหน่อยนะคะ เราอยากมาปรึกษาหน่อยค่ะเรื่องเพื่อนที่รร เพื่อนในห้องชอบพูดไม่คิดค่ะ มีการนินทา นินทาระยะเผาขน (นินทาคนนึงทั้งๆที่คนนั้นอยู่ใกล้ๆ) ตั้งโอเพ่นเเชทที่ห้ามตั้งชื่อตัวเอง ห้ามตั้งโปรไฟล์ตัวเอง มีโหวตว่าจะนินทาใครในห้อง มีคนอ้างเป็นเราด้วยค่ะ เวลาเราลงรูปตัวเองก็ชอบมาตอบกลับว่า ฟิลเตอร์หนามาก เเบ๊วมาก บางคนก็เเคป/เเชร์ เอาไปนินทา ไม่ค่อยโอเคค่ะ เราไม่มีเพื่อนสนิทเลยตั้งแต่เข้ามา มีพอเล่นได้เเต่ไม่สนิท กลุ่มเพื่อนต้องเกาะเขาเล่นเอา ตอนนั้นงานกลุ่มเราอยู่กลุ่มนึง เเต่อีกวันนึงเขาเอาคนอื่นมาเเทนเราทั้งๆที่ยังไม่ถามว่าเราโอเครไหม ไม่มีการบอกก่อนด้วยค่ะ กะทันหันมาก เสียความรู้สึกอยู่ ละเพื่อนต่างห้องเอากระเป๋าเราไปซ่อนในพุ่มไม้ค่ะ ในนั้นมีชุดว่ายน้ำกับเงิน500อยู่ในนั้น ไม่โอเคเลยค่ะ เฟลมาก มีการล้อชื่อพ่อเเม่ด้วยค่ะ ตอนนั้นสอบวิทย์ครูให้นั่งเเยกโต๊ะ เราก็ทำข้อสอบไม่ค่อยได้ ละเพื่อนข้างๆมาถามเรา พอเราบอกไม่รู้มันก็ทำวีนๆใส่ค่ะ อีกอย่างสอบอยู่ด้วย เราเข้าใจว่ามันมีทุกโรงเรียนเเต่เราไม่ค่อยโอเคค่ะ เสียความรู้สึกเปล่าๆ เคยคิดอยากย้ายนะคะ เเต่ที่เราอยู่เป็นโรงเรียนรัฐ สอบเข้ามาคือเรียน ม1-ม3 ถ้าเป็นกรณีย้ายกลางคันเเบบนี้ก็ เอกชน เเต่ค่าเทอมเอกชนเเพงมากค่ะ เรากลัวพ่อเเม่จ่ายไม่ไหว ใจนึงก็อยากย้าย อีกใจนึงก็ไม่อยากย้ายเพราะเป็นโรงเรียนประจำจังหวัด สอบเข้ายากพอควร เราติวเข้าที่นี่หนักอยู่ค่ะ จะมาย้ายเราก็คิดหนักอยู่ เเค่เรื่องทำงานพ่อเเม่น่าจะยุ่งอยู่เเล้ว ไม่อยากรบกวนพ่อเเม่เท่าไหร่ เราควรทำยังไงดีคะ เราไม่กล้าคุยกับพ่อเเม่เรื่องนี้ เราคิดว่าพ่อไม่ให้ย้ายเเน่ๆ เพราะเป็นรรประจำจังหวัดเเละกว่าจะเข้ามาได้ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยค่ะ เสียเงินติวเข้าที่นี่เยอะพอควรเราควรทำยังไงดีคะ เเนะนำก็ได้ค่ะ คิดมากไปหมด TT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่