ช่วยหนูด้วยนะคะ

อยากได้วิธีไล่ผึ้งค่ะ คือเขาเข้ามาทำรังในลำโพงเก่า(ลำโพงเสียแล้วค่ะ) หลายเดือนแล้ว ไม่รู้จะไล่ยังไง รมควันไม่ได้ยกลำโพงไปทิ้งก็ไม่ได้ ลำโพงหนูวางไว้บนบ้านชั้นสองค่ะ มันมีรูแล้วผึ้งเข้าไปทำรัง หนูเลยเอาลูกเหม็นเข้าไปยัดในรังผึ้งแล้วรังแตกค่ะ มันออกมาข้างนอกแต่มันก็ไม่ยอมทิ้งรัง หนูจะทำยังไงดีค่ะ หนูจุดธูปไล่ยุงไว้หน้ารังเขา เขาก็รังแตกแล้วก็กลับมาที่เดินตอนธูปหมด

รมควันไม่ได้ตอนนี้รังเขาแตกแล้วเขาไม่ยอมเข้ารังแต่เค้าก็ไม่ยอมห่างรังเหมือนกัน ได้มากที่สุดคือจุดธูปค่ะ ลูกเหม็นหนูรองแล้ว ตอนนี้แขาออกมาจากรังแต่เขาออกมาอยู่รอบรังแทน ไม่ห่างรัง

ไปดูใน Tiktok , Facebook , twitter เขาบอกไม่จำเป็นต้องไล่เพราะผึ้งให้โชคราบ แต่เขาอยู่มาหลายเดือนแล้วหนูไม่ได้อะไรเลย ปัญหาไม่ได้อยู่ตรงที่เขาไม่ให้โชค แต่ปัญหาคือที่บ้านมีสัตว์เลี้ยงมีเด็ก แล้วคุณตาก็แพ้ผึ้งค่ะ แล้วผึ้งคือไม่ใช่อยู่เฉยๆแล้วเราไปเหยียบเขานะคะ แต่เขาบินชนเราแล้วต่อยทันทีที่บินชนเลย ช่วยหนูด้วยยยยยย!!?😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่