เรื่องการเพิ่มวงเงินขิงยูเมะพลัสค่ะ

อยากจะสอบถามว่า ถ้าเรายื่นเพิ่มวงเงินของยูเมะพลัส
วงเงินที่ฝ่ายสินเชื่อจะอนุมัติ รวมวงเงินเก่าหรือเริ่มวงเงินใหม่คะ ในกรณีที่ฐานเงินเดือนเพิ่มแล้วไปยื่นขอเพิ่มวงเงิน
ตัวอย่างเช่น ยื่นกู้ครั้งแรกเงินเดือน9,000 บาท ยูเมะอนุมัติวงเงินมา 8,000 บาท
ครั้งนี้จะยื่นเพิ่มวงเงินในฐานเงินเดือน 10,000 บาท ** สมมุติยูเมะอนุมัติมาไม่เกิน 1.5เท่าของรายได้ นั้นก็คือวงเงิน 15,000 บาท **
ในวงเงินที่ยูเมะอนุมัติมา จะรวมกับวงเงินเก่าที่เคยอนุมัติมาไหมคะ เช่น วงเงินเก่า8,000บาท วงเงินใหม่อนุมัติมา 15,000 บาท 
วงเงินจะเข้าบช.เรา ประมาณ 7,000 บาท (เพราะรวมกับ8พันบาทที่ยูเมะอนุมัติมาครั้งแรก) 
หรือเราจะได้วงเงิน 15,000 บาท เต็มค่ะ รวมวงเงินเก่าด้วนไหมคะ หรือ เริ่มวงเงินใหม่เลย 
อยากทราบจริงๆค่ะ ขอคร่าวๆก็ได้จ้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่