shopee food ลูกค้าสั่งแล้ว ทางร้านรับรายการแล้ว แต่ไรเดอร์โทรมาบอก ไกลขอยกเลิกได้ไหม

shopee food ลูกค้าสั่งแล้ว ทางร้านรับรายการแล้ว แต่ไรเดอร์โทรมาบอกว่า ไกลขอยกเลิกได้ไหม ผมบอกยกเลิกได้ไม่เป็นไร แต่ผมกดยกเลิกไม่ได้นะ เพราะในแอพ ไม่มีปุ่มให้กดยกเลิก (แอพอื่นเค้ามีให้กดยกเลิกได้ แต่ shopee food ไม่มีปุ่มให้กดยกเลิก)

ผ่านไปสักพักทางร้านโทรมา บอกไรเดอร์จะยกเลิก แต่จะให้ทางร้านกดยกเลิก  ไรเดอร์เองไม่ยอมกดยกเลิก 
กลายเป็น ถ้าร้านกดยกเลิก ก็เสียเครดิต   ไรเดอร์กดยกเลิกก็เสียเครดิต

ผมเลยบอกไรเดอร์ไปว่า เดี๋ยวโทรไปบอกทางร้าน ให้เค้ากดรับว่า ไรเดอร์มารับอาหารแล้วๆกัน ผมยอมเสียค่าอาหารที่สั่งไปรอบนี้ 
ก็เลยโทรไปที่ร้าน บอกเค้าไปว่า ให้กดรับว่า ไรเดอร์คนนี้มารับอาหารไปแล้วๆกัน จะได้จบๆ  ผมยอมเสียค่าอาหารไม่เป็นไร 

แต่ทางร้านเค้าบอก เค้าจะไม่จบเรื่องนี้ เค่าจะ report ไปทาง shopee food เพราะถือว่า ไรเดอร์เป็นคนผิด  ถ้าไปส่งไม่ได้หรือไกลเกิน ก็ไม่ควรกดรับออเดอร์ตั้งแต่แรก  ผมก็บอกไปว่าไม่เป็นไร แต่ที่คุยกันทางร้านแล้ว เหมือนเค้าไม่ยอมแน่นอน จะ report ไรเดอร์คนนี้  
ก็เลยบอกทางร้านไม่เป็นไร ไว้โอกาศหน้าจะมาสั่งใหม่ 

ปกติ shopee food มีปุ่มให้กดยกเลิกไหม เพราะดูแล้วไม่มีให้กดยกเลิก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่