อยากให้เพื่อนๆแนะนำไอเทม ของใช้ในชีวิตประจำวัน ที่ี่ี่ี่คิดว่าดีและอยากบอกต่อ อะไรก็ได้จริงๆ! ได้ทุกหมวด! ทุกเพศ!

อยากให้เพื่อนๆแนะนำให้เตรียมของใช้ในชีวิตประจำวัน ทุกหมวดหมู่ ทุกเพศ ทุกช่วงอายุ ทุกสถานการณ์

ไม่ว่าจะเป็น เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช๊อปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมมะ เรียนเต้นแล้วก็ร้องเพลง

เชื่อเราเหอะ เราอยากรู้จริงๆ บอกบุญต่อหน่อยนะ 1 อย่าง ก็ได้ หลายๆอย่างก็ดีนะ

เราขอเริ่มก่อนเลยนะ ส่วนตัวเราอยากแนะนำ ไอเทมของใช้ในชีวิตประจำวัน 1 อย่าง ที่มันดีมากและราคาประหยัด นั่นคือ แปรงสีฟัน Brush Me ขนแปรงนุ่ม 0.01 มิลลิเมตร แต่หน้าแปรงมีขนาดที่พอดีกับฟันของเรา แล้วราคาประมาณ 20 บาท บวกลบ สำหรับเราแปรงที่ติดแบรนด์ตามท้องตลาด ที่ได้คุณสมบัติ นุ่ม+หน้าแปรงที่มีขนาดพอดีฟัน (ไม่เล็กไป) แบบนี้ ราคาค่อนข้างสูง เราเลยอยากแนะนำอันนี้ครับ ตอนปรกเราใช้ Active soft ก่อน แต่ด้านแปรงชอบมีดำๆขึ้น เราเลยเปลี่ยนมาใช้ พรีเมี่ยม ชาร์โคล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่