อยากสอบถามว่าใครเคยผ่อนโทรศัพท์ในThisshop ชื่อร้าน Better Digital Store บ้างครับ?

กระทู้คำถาม
ผมเจอปัญหาครับคือผมผ่อนโทรศัพท์มือ2 ทางร้านบอกเป็นเครื่องนอก100% ผมก็ดูรีวิวในร้านนี้เยอะอยู่ ก็เลยตัดสินใจผ่อนIphone13promax เเล้วมาส่งเร็วมากภายในวันเดียว ผมเเกะมาก็อัดวิดีโออะไรอย่างดีคือเครื่องเป็นมือ2ที่โอเคเลยไม่มีรอยอะไรเลย เบต้าเเบต96% ถือว่ารับได้ ผมก็ดูเงื่อนไขร้านทางร้านบอกห้ามฉีกเเท็กถ้าฉีกคือไม่รับประกัน รับประกัน15วัน ผมก็ไม่ได้อะไร ในกล่องก็มีฟิล์มให้ติด ผมก็เลยเอาฟิล์มในกล่องไปให้ที่ร้านติดให้ปากฏว่าเค้าฉีกเเท็กผมออกตอนไหนไม่รู้ ผมก็กลับบ้านมาก็พึ่งสังเกตุว่าไม่มีเเท็กผมก็คิดว่าเครื่องคงไม่มีปัญหาอะไรหรอกมั้ง ก็เเอบหวั่นๆ พอผมใช้มาได้12วันปรากฏว่า เครื่องค้าง ผมก็หาวิธีในยูทูปว่ามันเป็นอะไร เขาก็บอกว่ามันเป็นที่ซอฟเเวร์บัค ผมก็เลยลองให้ร้านทำให้ทางร้านบอกทำไงมันก็ไม่ติดเเล้วคือมันค้างที่หน้าซัพพอร์ต ร้านก็เลยเช็คบอร์ดเครื่องให้สรุปเปิดมาคือ น๊อตไม่ครบ บอร์ดช็อต ตูดชาร์จไม่ใช่รุ่นมัน เเละหน้าจอไม่สามารถสัมผัสได้ คือถ้าซ่อมทั้งหมด ราคาก็ประมาณ 19,000 เเล้วประเด็นคือผมเป็นนักศึกษาอยู่ก็ไม่ได้มีรายได้เสริมเงินดาวน์โทรศัพท์ก็มาจากเก็บตังเอาก็เลยลองติดต่อทางร้านพอจะอนุโลมให้ได้บ้างมั้ยตอนเเรกว่าจะเปลี่ยนเครื่องเเต่ทางร้านที่ผ่อนบอกว่าถ้าไม่ฉีกเเท็กสามารถประกันได้ประเด็นคือ ฉีกออกไปเเล้วไง ผมไม่รู้จะทำยังไงเลยครับถ้าผ่อนต่อผมก็คงไม่ได้ใช้เครื่อง เสียดายตังมาก เเต่ถ้าซ่อมผมก็จะเอาตังที่ไหนมาซ่อมขนาดโทรศัพท์ผมยังต้องผ่อนเลย เเละจะถึงวันกำหนดชำระเเล้วไม่รู้จะทำยังไงเลยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยเเนะนำด้วยครับ อย่าซ้ำเติมผมเลยนะครับ ตอนนี้ทั้งจุกอกที่ต้องมาเจออะไรเเบบนี้ทั้งๆที่ไว้ใจร้านนี้มาก เเต่ตัวเองก็ผิดที่ไปติดฟิล์มเเล้วไม่ได้บอกร้านว่าห้ามฉีกเเท็กออก ไม่รู้ว่าคนอื่นที่ผ่อนกับร้านนี้จะเจอปัญหานี้มั้ยขอคำเเนะนำหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่