โรคไตวายขั้นสุดท้ายสามารถรักษาหายได้ไหมคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ มีใครที่เคยเป็นโรคไตหรือพอมีความรู้เกี่ยวกับโลกนี้บ้างไหมคะ คือว่าลุงจองหตู เป็นโรคไตวายขั้นสุดท้ายต้องฟอกไตตลอดชีวิต หนูอยากรู้ว่ามันจะรักษาหายไหมคะหรือว่า ฟอกไตแค่บรรเทาอาการ ใครมีความรู้ช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ แล้วหนูสามารถที่จะให้กำลังใจลุงของหนูได้อย่างไรบ้างคะหนูรู้หนูก็ไม่รู้จะพูดยังไงแค่บอกว่าสู้ๆ ให้เข้มแข็ง แล้วถ้าเป็นแบบนี้ต้องรักษายังไงบ้างคะต้องดูแลตัวเองยังไง หนูอยากให้ลุงของหนูมีกำลังใจในการรักษา ในการอยู่ต่อ อยากให้เขาเข้มแข็ง แล้วก็ยิ้มหัวเราะได้เหมือนเดิมถึงแม้ว่าจะมีโรคร้ายอยู่ภายในก็ตาม หนูขอสอบถามผู้รู้นะคะหรือใครมีประสบการณ์ก็เล่าสู่กันฟังได้ค่ะ ขอบคุณค่ะอมยิ้ม33
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่