ตาบวมหลังจากเล่นน้ำวันสงกราน์

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราเล่นวันที่15ตื่นมาวันที่16ตาบวมนิดๆแล้วรู้สึกว่าระบมมากแบบหลับตาก็ปวดตา วันที่15แป้งเข้าตาเราหลายรอบมากค่ะ รู้สึกว่าไม่ค่อยโดนฉีดน้ำใส่ตาเยอะมากด้วย แต่มีคนที่เค้าเล่นน้ำไม่สะอาดอยู่ค่ะ เหมือนเค้าสูบน้ำจากคลองข้างหลังบ้านเค้ามาเล่นสีสกปรกเหม็นมาก เราเล่าเหตุการณ์คร่าวๆ สาเหตุมาจากอะไรคะมีใครพอรู้บ้างหรือเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยแล้วทำยังไงหายคะ เราปวดตามากขยี้ตาหรือจับนิดนึงก็ปวดแล้วค่ะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่