คบกันปีเดียว เเต่งงานเลยผิดไหมทำไมใครๆก็บอกว่าไวไป ข้อดี ข้อเสียยังไงบ้าง

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคน ตามหัวข้อเลยค่ะ เรากับเเฟนอายุห่างกัน10ปี  
เรา23 เเฟน33 หน้าที่การงานเป็นหลักเป็นฐานมั่นคง ฐานะดีลูกคนเล็ก
ส่วนเราเป็นพี่คนโตแค่เด็กเรียนจบใหม่เราเคยไปทำงานโรงงานได้1ปีเเล้ว
ลาออกมาเพราะงานหนักมากขึ้นสู้ไม่ไหวสุขภาพร่างกายเเย่
เราเคยเรียนภาษาเกาหลีไว้เราเลยกำลังจะลงสอบไปทำงานถูกกฎหมาย
ที่ประเทศเกาหลีเดือนหน้าค่ะ ไม่รู้ว่าจะสอบติดไหมเเต่ระยะเวลากว่าจะไปก็ใช้เวลา1-2ปี
เเต่เเฟนเรามีเเพลนที่จะเเต่งงานค่ะเค้าไม่อยากให้เราไปอีกอย่างเค้าก็อายุ
มากขึ้นเเล้วเค้าอยากสร้างครอบครัว พ่อเเม่เรา พ่อเเม่พี่เค้า ไม่มีใครขัดเรื่องนี้เลย
ฝั่งชายอยากอุ้มหลานเพราะบ้านเค้ามีลูกชาย2คน คนโตไม่มีเเฟนไม่อยากมีครอบครัว ทุกอย่าง
เลยต้องมาตกที่เเฟนเรา พ่อเเฟนเราก็อายุ70+ เเม่เเฟนก็60+ อายุมากเเล้ว
เเต่ติดที่เรายังคิดว่ามันจะไวไปรึป่าว คบปีเดียวเอง ขอดีข้อเสียเราก็ยังไม่รู้

เลยอยากสอบถามจากผู้มีประสบการณ์ข้อดี ข้อเสีย ยังไงบ้างเเล้วเราเเต่งไวไปไหมในความคิดทุกคน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่