ทะเลชุมพร อ่าวทุ่งซาง

อ่าวทุ่งซาง อยู่ใน ตำบลชุมโค อำเภอปะทิว จังหวัดชุมพร 
เป็นอ่าวเล็กๆ เงียบสงบ ไม่มีบ้านเรือน และร้านอาหาร 

จะมีแค่ชายหาดที่ทอดโค้งยาวคล้ายเสี้ยวพระจันทร์ ประมาน 1.3 กิโลเมตร 
เหมาะมากๆ กับการพักผ่อนริมชายหาด เพราะที่นี่ยังคงความเป็นธรรมชาติอยู่มาก 
มีภูเขาบังแสงแดด ไม่ร้อนครับ

มาชมบรรยากาศกันเลยครับ
ท่านใดผ่านชอบเล่นน้ำทะเล จัดเลยครับ

ช่วงสงกรานต์คนก็จะมาเล่นน้ำเยอะหน่อยครับ

บรรยากาศประมาณนี้ครับ น้ำใส  เล่นสนุกเลยครับ / ขอบคุณที่รับชม Tin
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่