กองทัพไทยตอนนี้มีระบบต่อต้านทางอากาศ ที่คล้ายๆกับของอิสราเอลบ้างมั้ยคะ

เห็นพวกกระเหรี่ยงมีอาวุธจนใช้โดรนถล่มทหารพม่าจนยึดเมียวดีได้

แล้วตอนนี้มันใกล้ตัวพวกเรามากนะคะ ถ้ากะเหรี่ยงใช้โดรนบินต่ำๆมาจนถึงกรุงเทพแล้วทำการก่อการร้ายนี่ ไทยเราเสียหายได้แบบง่ายๆเลยนะคะ
หรือไม่ต้องถึงกรุงเทพ แค่ข้ามชายแดนมานี่ก็น่ากลัวแล้ว

เรามีระบบต่อต้านทางอากาศคล้ายๆอิสราเอลรึยังคะ แล้วทางแม่สอดมีมาตรการยังไง เห็นแต่ส่งรถทหารไป แต่การป้องกันทางอากาศไม่ว่าจะโดรน หรือมิสซาย ทางแม่สอดจะสอยป้องกันพวกอาวุธเหล่านี้ได้แบบขนาด 90% แบบอิสราเอลมั้ยคะ

เป็นห่วงคนไทยทางชายแดนแถวนั้นค่ะ ถึงแม้ว่ากระเหรี่ยงจะไม่มีเรื่องกับไทยก็เถอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่