ผู้ชายโรงงาน ที่ทำงานได้ทั้ง งานผู้หญิง งานผู้ชาย เขามองว่าเป็นกะเทย หรอครับ

ผมเป็นผู้ชายอายุ24 ทำงานในโรงงานผลิตของชนบทแห่งหนึ่ง1ปีกว่าแล้ว ผมอยู่ฝ่ายผลิต ซึ่งจะมีพนักงานหญิงเป็นส่วนใหญ่ ผมคือผู้ชายคนเดียว ด้วยความที่เป็นผู้ชายคนเดียว (บุคลิกเรียบร้อยขี้อาย) มักถูกมองว่าเป็นพวกสาวสอง จาก ผจก. แล้วก็พวกพนักงานส่งสินค้า ไม่ต้องบรรยายเลยว่าลักษณะคนรถเป็นยังไง รอยสักเต็มหลังทุกคน คำว่า “สวย ลูกสาว” เป็นคำที่ผมได้ยินบ่อยครั้ง รู้ว่าแซว แต่มันเลยเถิดไปถึงพูดต่อหน้าลูกค้า เขาไม่ให้เกียรติกันหรอกหรอครับ สมัยนี้2024 ไม่ใช่ยุคนักเลง2499 สังคมที่นี้ยังไม่เปิดกว้างพอหรอ ผู้ชายที่เขาทำงานได้ทั้งงานผู้ชาย(ยกของ ส่งของ) งานผู้หญิง(นับสต็อก เช็คของ ผลิตมือ) ถูกมองว่าเป็นตุ๊ดเป็นแต๋วหรอคับ งานก็งานหนัก งานแบก งานหาม ขยันแทบตาย ใจผมแค่อยากให้เขาให้เกียรติเรา เคารพในเเบบที่เราเป็น ชื่นชมในผลงาน มากกว่าจะมองว่าผมเป็นตัวอะไร!? 

ผมเชื่อว่าผมยังมีพวกคุณเป็นเพื่อนคอยให้กำลังใจอยู่ครับ 

ป.ล. ผจก. กับ รอง ก็เบี่ยงเบนทางเพศ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่