ไซบีเรียนสามารถอยู่ตัวเดียวได้มั้ย

สวัสดีค่ะคือเรามีแพลนที่จะเลี้ยงไซบีเรียน
แสดนดาต เราจะสร้างบ้านให้เขาในสวนหลังบ้านเพราะเราคิดว่าบรรยากาศร่มรื่นมีต้นไม้และจะซื้อเเอร์เครื่อนที่ให้เขาจะได้ไม่ร้อนแต่ปัญหาคือวันจันทร์-ศุกร์ เรากลับบ้านบางวัน14.30-17.30เเต่วันหยุดราชการเราสามารถอยู่กับเค้าได้ทั้งวันและตอนปิดเทอมวันเสาร์อาทิตย์ก็สามารถอยู่กับเขาได้ทั้งวันเลยครอบครัวเราไปเที่ยวบ่อยและสามารถพาน้องไปได้ แต่กังวลว่าวันจันทร์-ศุกร์ที่น้องจะต้องอยู่ตัวเดียวน้องจะอยู่ได้มั้ยหรือเราต้องหาเพื่อนให้เขาแล้วเป็นหมาพันธุ์เล็กได้มั้ยคะ เราพร้อมเรื่องเงินค่ะแต่เวลาจันทร์-ศุกร์ค่อนข้างไม่มากนักแต่ว่าบ้านข้างติดกับสวนบ้านเขาเลี้ยงโกลเดน2ตัวแต่ก็มีกำแพงกั้นอยู่นะคะแบบนี้พอให้เขาหายเหงาได้มั้ยหรือต้องเลี้ยงหมาเพิ่มจริงๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่