ค่าแรงสร้างบ้านไม้ 8000 บาทต่อตร.ม ในต่างจังหวัดแพงไหม

สวัสดีค่ะมีเรื่องอยากสอบถามเพื่อนๆชาวพันทิปหน่อยค่ะ พอดีกำลังจะสร้างบ้านไม้ ไม้ที่ใช้รื้อมาจากบ้านหลังเก่า วางแปลนไว้ว่าบ้านจะพื้นที่ใช้สอยขนาด 92 ตร.ม.(รวมระเบียง) โดยเป็นบ้านยกใต้ถุนสูง 2 เมตร(ทางเราจัดซื้อเสาเอง) จะสร้างในจังหวัดปราจีนบุรี ซึ่งช่างประเมินราคาคร่าวๆอยู่ที่ 800,000 บาท หรือประมาณ 8000 บาทต่อตารางเมตร(รวมรีดฝา ไสไม้) อยากทราบว่าราคาแพงเกินไปไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่