สเน่ห์ ในความหมายของทุกคนคืออะไร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีมีหมอดูเคยบอกเราว่าเราเป็นคนมีเสน่ห์ มีคนเข้าหาเข้ามาจีบเข้ามาคุยแต่ไม่จริงจัง ตอนนั้นไม่ได้สนใจมากค่ะเพราะไม่ค่อยเข้าใจความหมายของสเน่ห์ แล้วล่าสุดเราไปร้องเพลงก็มีคนบอกว่าเสียงเรามึสเน่ห์ คืออยากรู้คำนิยามของคำว่า เสน่ห์ ค่ะ พยายามหาข้อมูลมาเยอะแล้วก็ยังไม่เข้าใจความหมายของคำว่าสเน่ห์จริงๆค่ะ มันไม่เห็นเป็นรูปเป็นร่างเลย ถ้าบอกว่าสวย หล่อ น่ารัก อันนี้พอมองภาพออก แต่สเน่ห์ มองไม่ออกจริงๆ พยายามหาความหมายที่แท้จริงของคำว่าสเน่ห์แต่ก็ยังไม่เจอ ทุกคนเห็นอย่างไรกับคำว่าสเน่ห์คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่