ระหว่าง ธนาคาร ในประเทศไทย กับ ธนาคาร สิงคโปร์ อย่าง DBS Bank ใครเเข็งเเกร่ง เเละใหญ่กว่ากันค่ะ

ถามเป็นความรู้ค่ะ เช่น ถ้าเทียบกันระหว่าง ธนาคาร กสิกรไทย กับ DBS Bank สิงคโปร์ ที่มีหลายสกุลเงินสำรอง ให้ใช้บริการเยอะกว่า อย่าง USD , GBP , RUB , CNY เเละอื่นๆ อีกมากมายนับไม่ถ้วน

กระทู้นี้ไม่ได้ ขิง เเบงค์ในไทยนะคะ เเค่อยากได้ความเห็นจากพี่ๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ธนาคารในต่างประเทศขนาดใหญ่กว่าธนาคารในประเทศไทยเยอะ

อย่างไต้หวันมีธนาคารเอกชนใหญ่ๆ เกิน 20 แห่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่