แลกNote24 ที่ Truemove ส่งกลับมาบอกจอเป็นเส้น เครมไม่ได้

ผมไปแลกจอที่ Truemove ไปถึงถามพนักงาน จะแลกเครื่องเป็น Note24 
พนักงานคนแรก รับเครื่องจอไม่เป็นเส้น

พนักงานหลายคนเห็นแล้วว่าจอไม่เป็นเส้น

ผมได้ทำการรีเซทข้อมูล ก่อนไป จึงต้องLpgin ใหม่พนักงานส่งเครื่องกลับมาให้ใส่email
 ตอนนั้นจอยังไม่เป็นเส้น

พนักงานที่ดูแล นำจอไปเช็คสภาพตามชั้นตอน จะเสร็จแล้ว

ผมเห็นว่านาน และตรวจเสร็จแล้ว เราขอตัวไปดูลูก5นาที

กลับมาพนักงานบอกจแได้เกรดF 

เพราะมีเส้นที่จอ

เห้ยยยยยยย เราใช้เองตลอดจอเป็นเส้นขนาดนี้ เราต้องเห็นสิ แล้วตอนส่งเครื่องกลับมาใส่อีเมลล์ ก็ไม่มีเส้น

ตอนว่งกลับไปเช็คก็ไม่มีเส้น  จะให้ดูกล้องวงจรปิด เค้าก็บอกว่าไม่ได้ตก เราสันนิษฐานว่าเช็ดจอเราแรงไปไหม หรือความชื่นเข้าเครื่อง

แบบนี้ควรทำยังไงครับ ช่วยหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่