ตามหาละครไทย

สวัสดีค่ะคือเราเคยดูเมื่อหลายปีก่อนแต่จําไม่ได้ว่าชื่อเรื่องอะไรค่ะอยากดูมากก
เนื้อเรื่องประมาณว่ามีคู่รักที่ผญค่อนข้างจะมีฐานะระดับนึง ส่วนพระเอกก็ฐานนะไม่ได้ดีอะไรมาก
แล้วพ่อแม่ฝ่ายผญเขาไม่ยอมรับเพราะพระเอกจน แต่ทั้งสองก็รักและเข้าใจกันมากๆๆ แล้วก็ประมาณว่ามีวันนึงนางเอกและพระเอกเดินอยู่ที่สวนสาธารณะแล้วนางเอกก็พูดประมาณว่าถ้าผีมีจริงก็ช่วยเรื่องรักของเราให้สมหวังหน่อย
หลักจากนั้นก็มีผีผชยุคก่อนออกมาช่วยพระเอกช่วยให้พระเอกมีฐานะขึ้นต่างๆช่วยให้ถูกหวยจนฝั่งบ้านของผญก็ยอมรับ
จําได้ประมาณนี้ค่าTT
ตัวผีที่พอจําได้คือเขาไปมีเมียน้อยแล้วเหมือนเมียหลวงสาปให้เป็นผีในรูปปั่นที่สวนสาธารณะไปช่วยให้คู่รักสมหวังแล้วให้รู้จักคําว่ารักที่แท้จริง
ช่วยหน่อยนะคะยากดูมากกหาไม่เจอเลยยละครไม่น่าจะเก่ามากค่า😭😭🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่