อยากลองศึกษาเรื่อง vocal ค้า

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค้า
เรื่องที่อยากทราบมีหลายเรื่องเลยค่า
1. Vocal range คือยังไงบ้าง อย่างเช่น
หนูเห็นใน k-pop บ้างคน vocal range
A3-A4 ใช่ไหมค่า เเต่บางคน A3-Bb4/B4
อยากทราบว่าตรงที่นี่มีความหมายยังไงค่า
2. ในการนับ vocal range จะใช้ supported
ในการนับ เเล้วเราจะดูยังไงเหรอค่า ว่าอันไหน
Straind หรือ unsupported อ่ะค่า
3. ถ้าเรารู้เเล้วว่า เราอยู่ vocal range ไหน
ตัวอย่าง A3-C5 เราจะอยู่ tier ไหนเหรอค่า
เเล้วดูยังไง
4.ใน underdeveloped คือมีการ supported
เเต่พอเราดูมีเเต่คนให้โน๊ต unsupported
กันหมดเลย อยากทราบว่าทำไมเป็นยังงั้นเหรอค่า
5.หากเราต้องการศึกษาเราต้องศึกษาทางไหนเหรอค่า
หาไม่เจอเลย😭😭
ใส่โค้ด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่