คิดว่า กองทัพพม่าจะจัดการกับปัญหาชนกลุ่มน้อยยังไงบ้างครับ เห็นเข้าตีได้มากกว่า 50 หัวเมืองแล้ว

กองทัพพม่ากำลังลำบากนะครับ เลยต้องเกณฑ์ทหารออกไปรบ แต่ชนกลุ่มน้อยรบในป่า เก่งกว่ารบในเมืองนะครับ เลยได้เปรียบในหลายๆสมรภูมิ แต่คราวนี้มี Drone แล้วจีนเข้ามาหนุนช่วยนะครับ เลยตีได้มากกว่า 50 เมืองเข้าไปแล้วนะครับ คิดว่ารัฐบาลทหารพม่าจะแก้ปัญหายังไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่