Philly shell ของฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์ ใช้กับคนเตี้ยได้ไหมครับ

ผมสนใจมวยสากล ส่วนสูง 160.5 เป็นคนหมัดเบา ช่วงชกสั้น แต่ฟุตเวิร์คไว หมัดไว กำลังหาสไตล์การต่อสู้ที่เหมาะกับตัวเอง ผมลองฝึก Peekaboo ของไมค์ ไทสัน แล้วก็ไม่ถนัด จนได้มาเจอ Philly shell ของฟลอยด์นี่แหละครับเป็นเทคนิกที่น่าสนใจมาก ผมลองนำไปใช้แล้วครับ ได้ผลดีมาก อยากสอบถามว่าถ้าใช้กับคนสูงกว่าจะได้ไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่