อาการแขนชาตอนนอนตะแคงทับแขนและยกสูงนิดหน่อย อันตรายไหม

นอนหันข้างทับแขนข้างนึงและยกสูงนิดหน่อยค่ะ
พอตื่นขึ้นมา ปลายแขนแขนชาไม่สามารถขยับนิ้วได้
และต้นแขนก็รู้สึกชา แต่ตรงข้อต่อหัวไหล่ขยับได้อยู่ค่ะ ขยับปลายนิ้วไม่ได้เลยยกข้อต่อไหล้ขึ้น
พยายามเอาแขนลงจากที่ยกสูงหน่อยๆแล้วเลิกทับแขน รู้สึกเหมือนมีอะไรวิ่งทั้งแขน
แล้วก็หายชาในไม่กี่วินาที ปกติไหมคะ ปกติเคยเป็นเวลาทับแขนยกสูงนิดหน่อย ท่านอนจะแคง จะตื่นละขยับทันที แต่ไม่เคยเป็นหนักขายยกขยับ แล้วรู้สึกขยับไม่ได้มาก่อน (รู้สึกเหมืนเป็นตีนไก่อะค่ะนิ้วมืองอเข้าหากันแบบจีบๆหน่อย) อันตรายไหมคะเม่าเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่