หารค่ารถกับเพื่อนยังไงดี เราขับรถไป

ข้อมูลเราใช้รถToyota ฟอร์จูเนอร์ แบบHILUX ปี 2008 เราใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล์ 95 ราคาปัจจุบันอยู่ลิตรละ 40 บาท
เราอยากรู้ว่า ถ้าสมมติว่าเพื่อนเราติดรถไปด้วย เพื่อนควรจ่ายให้เราเท่าไหร่ สมมติว่าเราไประยะทาง 18 km เราควรคิดยังไงหรอคะ คืองงอ่ะค่ะ
แบบตอนแรกก็จะคิดว่า ถ้าเราเติมน้ำมันเต็มถัง 2,000 กว่าบาท ถ้าหารกับเพื่อนก็1,000กว่าบาท ซึ่งเพื่อนไม่มีเงินแน่ แล้วอีกอย่าง เราขับกับเพื่อนไม่ถึง2พันแน่ๆ เลยอยากรู้ว่าควรคิดยังไงอ่ะค่ะ
ใครอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมบอกได้นะคะ เรามือใหม่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่