ไปจี้ไฝมาค่ะ อยากรู้ว่าแผลที่ตัวเองเป็นอยู่ปกติรึป่าว

สวัสดีค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าหนูมีไฝเม็ดนึงอยู่บริเวณปีกจมูกเม็ดไม่ใหญ่มาก แต่ก็ไม่ได้เล็กเลยตัดสินใจไปจี้ที่ร้านเสริมสวยค่ะ เป็นการจี้แบบใช้เป็นเครื่องที่เป็นหัวแหลมๆ แปะยาชาอ่ะค่ะ ทางร้านแปะเป็นคล้ายสำลีกับเทปกันน้ำไม่ได้ให้ยาอะไรมาทา แล้วให้กลับมาเอาเบตาดีนทาเช้าเย็น ไม่ให้โดนน้ำ 1 วัน วันนี้เป็นวันที่ 3 ค่ะ แผลมีลักษณะเป็นนูนๆเท่ากับเม็ดไฝที่เคยเป็นสีน้ำตาลแดงๆ และมีขอบเหลืองๆใสๆ ขนาดใหญ่กว่าไฝที่เคยเป็นนิดหน่อย มีความแข็งๆแห้งๆ ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ แต่เป็นแผลคล้ายๆจะตกสะเก็ด เลยอยากทราบว่าอันนี้เป็นปกติไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่