มีท่านไหนเคยเช่าบ้านเดี่ยวอยู่บ้างมั้ยครับ อยากให้มาแชร์ประสบการณ์หรือข้อดี ข้อเสียหน่อย

คือส่วนตัวเช่าแต่คอนโด ไม่เคยมีประสบการณ์เช่าบ้านเดี่ยวเป็นหลังๆ

อยากรู้ว่าคนที่เช่าบ้านเดี่ยวเพื่ออยู่อาศัย เช่น บ้านเดี่ยวในโครงการระดับดีๆ ที่มีสาธารณูปโภคดีๆหน่อย
ข้อดีข้อเสีย หรือค่าใช้จ่ายต่างๆ ในฐานะของ "ผู้เช่า" นั้นเป็นอย่างไรบ้าง

และการเช่าบ้านเพื่ออยู่อาศัยนั้น เป็นหนึ่งในทางเลือกที่ดีมั้ย ถ้าเทียบกับการซื้อขาดเลยแล้วผ่อน
อยากให้มาช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่