การลงทะเบียน Krungthai Business ใน แอปพลิเคชัน ไม่ปลอดภัย !!! ผู้ลงทะเบียนใช้ email ใครก็ได้อย่างนั้นหรือ !???

ผมเปิด email ส่วนตัวผมใช้ suttipan@gmail.com 
เห็นมีข้อความแจ้งว่ามีการลงทะเบียนใช้แอปพลิเคชั่น Krungthai Business สำเร็จโดยใช้ชื่อว่าสุทธิพันธ์ ตันประเสริฐ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรียน สุทธิพันธ์ ตันประเสริฐ
คุณได้ตั้งค่ารหัสผ่านสำเร็จสำหรับ Krungthai Business ผ่านทางเว็บไซต์หรือแอปพลิเคชัน Krungthai Business
ธนาคารไม่มีนโยบายติดต่อท่านเพื่อสอบถามรหัสต่างๆ เพื่อความปลอดภัยในการใช้บริการ กรุณาเก็บรักษารหัสต่างๆไว้เป็นความลับ อย่าเปิดเผยข้อมูลเหล่านี้ต่อบุคคลใด
ขอบพระคุณที่ใช้บริการจากธนาคารกรุงไทย
ขอแสดงความนับถือ
Krungthai Bank PCL.
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
และมีการแจ้งรายงานการทำธุรกรรมทุกครั้งเข้ามาที่ email ผม ... ผมก็แปลกใจว่าแอปธนาคารทำไมถึงปล่อยให้มีการลงทะเบียน
โดยผู้ใช้ไม่ต้องยืนยันตัวตนผ่าน email ของตนเอง ... Email นี้มันของผม สุทธิพันธ์ หุตะสิทธิ์ ไม่ใช่ของคุณสุทธิพันธ์ ตันประเสริฐ
ที่นำไปลงทะเบียนกับแอปกรุงไทย  ผมยังใช้ Email นี้อยู่ตลอดเวลา .... ความปลอดภัยของธนาคารกรุงไทยในการทำธุรกรรม Online
อยู่ที่ไหนครับ ถึงปล่อยให้ใครก็ได้นำ email ของคนอื่นไปลงทะเบียนในแอปพลิเคชั่นของตนเองได้ ...ผมโทรติดต่อ Call center ของ
ธนาคารเพื่อจะแจ้งเรื่องนี้แล้วแต่ติดต่อยากมากคือติดต่อ เจ้าหน้าที่ไม่ได้ ... ถ้ามี จนท. ของธนาคารมาอ่านกระทู้นี้โปรดแก้ไขและแจ้ง
ให้คุณสุทธิพันธ์ ตันประเสริฐ  ว่าอย่านำ email ของผมไปใช้ลงทะเบียนแอปพลิเคชั่นใดๆ ...ผมให้โอกาสสักระยะหนึ่ง หลังจากนั้นผม
จะไปแจ้งความดำเนินคดีกับธนาคารกรุงไทยและคุณสุทธิพันธ์ ตันประเสริฐ ต่อไปนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่