แมวทำหมันอาการแบบนี้ปกติไหม

วันนี้เราพาแมวไปทำหมันค่ะ น้องเป็นเพศเมียอายุ6เดือนทั้งสองแม่เดียวกัน ตัวนึงฟื้นตัวไวมากส่วนอีกตัวกว่าจะฟื้นก็ประมาณ 6 ชม.  ตัวแรกที่ฟื้นตัวก่อนได้เดินเข้ามานอนกับเราในห้องแต่ไม่นานเราก็ออกจากห้องไปดูอีกตัวที่ฟื้นหลัง แล้วตัวแรกก็ออกจากห้องแล้วเดินตามเราไป แต่เมื่อน้องเห็นอีกตัวกลับมีอาการกลัวแบบพร้อมจะกัดตลอดเวลาทั้งๆที่สองตัวนี้ไม่เคยทะเลาะหรือกัดกันเลย เราเข้าใกล้ก็ไม่ได้ คืออาการแบบนี้ปกติไหมคะตอนนี้เครียดมากค่ะ พึ่งเลี้ยงแมวครั้งแรก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่