เป็นโรคอะไร

สวัสดี​ค่ะ​ อยากรู้​ว่า​เป็นโรคอะไร(รูป​ด้านล่าง)​ ตอนช่วงหน้าหนาวเราเป็นหนังศีรษะ​ลอกเป็นแผ่น(ชื่อเซบเดิร์มอะไรสักอย่าง)​
แล้วทีนี้เริ่มคันช่วงบริเวณลำคอ​ เป็นเหมือน​ผิวแห้งแบบด้านๆแล้วต่อมาก็ลอกเป็นขุยๆ​ ทีนี้เราเลยทายา(ลืมชื่อไปแล้ว)​ที่เกี่ยวกับ​พวกเชื้อรา​
เริ่มหายค่ะไม่มีการลงการลอกเหมือนมันจะหายเราเลยหยุดใช้แล้วมันก็กลับมาเป็นอีก​😢เป็นรอยเหมือน​ผื่นที่บริเวณลำคอ​ มีอาการคันแค่บางช่วงนะคะ​ เลยอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรและต้องรักษายังไง
เสียความมั่นใจ​มากเลยค่ะ😭
ขอบคุณ​ล่วงหน้านะคะ🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่