สมัครงานแทนแฟน

พึ่งเคยตั้งกระทู้นี้ เป็นกระทู้แรกนะคะ เรื่องเริ่มมาจากเราและแฟนทำบริษัทออกแบบและรับเหมาสร้างบ้านค่ะ เมื่อปีที่แล้วเคยมีน้องผู้หญิงส่งเรซูเม่ของแฟนเข้ามาสมัครงานให้แฟน (เคสนี้เราปัดตก ไม่สนใจและไม่มีการเรียกสัมภาษณ์แต่อย่างใดค่ะ เพราะเรามองว่าถ้าคนอยากทำงานต้องสมัครมาเอง) และ 2-3 วันที่แล้วก็มีน้องผู้หญิงส่งเรซูเม่ของแฟนผู้ชายมาสมัครงานในตำแหน่งวิศวกรเช่นเดิมค่ะ (ตอนนี้เราเริ่มไม่แน่ใจว่านี่คือสิ่งที่คนยุคปัจจุบันเค้ากระทำกันเป็นเรื่องปกติใช่ไหมค่ะ ) หรือโลกเปลี่ยนไปแล้วค่ะ    PS.1 จขกท และแฟน อายุ 40 และ 41 ค่ะ อยู่ในวัยกลางคน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่