เวลาเพื่อนๆมีเวลาว่างมากๆ ชอบทำอะไรกันครับ

ตลอด 15-20 ปีที่ผ่านมา ผมเองเคยวุ่นวายหลายเรื่อง
แทบไม่มีเวลาได้คิดอะไร
ทุกอย่าง ตามตารางหมด
บางครั้ง สิ่งที่ทำ ก็ไม่ใช่สิ่งที่อยากทำจริงๆ
แต่ก็ต้องทำ

พออายุมากขึ้น ความว่างก็เข้าครอบงำ
ไม่ใช่จิตว่างนะ จิตยังไม่ว่าง
แต่ดันมีเวลาว่าง
สมุดที่ระบุตารางในแต่ละวันก็เลิกใช้

เพื่อนสนิท 3 คนก็จากไปด้วยมะเร็งต่อมลูกหมาก
เลยว่างจัด

ตอนชีวิตยุ่งๆอีรุงตุงนัง ก็บ่นนะ

แต่พอดันมีเวลาว่าง ก็บ่นอีก 

เลยอยากทราบว่าเวลาเพื่อนๆมีเวลาว่าง มักจะทำอะไรกันครับ

เผิ่อจะได้เป็นไอเดีย

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่