เลนส์เปลี่ยนสี มีแบบไหนบ้าง?

กระทู้สนทนา
เลนส์เปลี่ยนสีมีหลายประเภทให้เราเลือกทั้งหมด 5  ประเภทค่ะ 

1. เลนส์เปลี่ยนสีที่เวลาอยู่ในที่ร่มเลนส์จะใส และเวลาเจอแสง UV จะเข้ม 100%

โดยเลนส์จะเริ่มจากเลนส์ใสๆ และจะค่อยๆ เปลี่ยนสีเรื่อยๆ เวลาเจอแสง UV ตามความเข้มของแสง UV จนกระทั่งเข้มถึง 100% แต่เวลาที่คนขับรถตอนกลางวันเราอยู่ในรถยนต์ เลนส์จะไม่เปลี่ยนสีนะคะ เนื่องจากฟิล์มที่ติดอยู่หน้ารถจะปกป้องกันแสง UV จนแสง UV ไม่สามารถเข้ามาภายในรถได้ เลนส์เปลี่ยนสีไม่เจอแแสง UV โดยตรงเลนส์จะไม่เปลี่ยนสีเวลาเราอยู่ในรถยนต์ค่ะ 

2. เลนส์เปลี่ยนสีที่เวลาอยู่ในที่ร่มเลนส์จะติดสีอยู่ 30% และเวลาเจอแสง UV จะเข้ม 100%

เลนส์เปลี่ยนสีชนิดนี้มีสีติดอยู่ที่เลนส์อยู่แล้ว 30% จะสามารถเปลี่ยนสีเวลาเราอยู่ในรถยนต์ได้ค่ะ และเวลาที่เจอแสง UV เลนส์จะเปลี่ยนสีขึ้นจาก 30% เปลี่ยนไปจนถึง 100% เลยค่ะ ถ้าคนที่ขับรถบ่อยๆ แนะนำเลือกเป็นเลนส์เปลี่ยนสีชนิดนี้ได้ค่ะ

3. เลนส์เปลี่ยนสีที่เวลาอยู่ในที่ร่มเลนส์จะติดสีอยู่ 45-50% และเวลาเจอแสง UV จะเข้ม 100%

เลนส์เปลี่ยนสีนี้เลนส์จะติดสีอยู่แล้วในที่ร่ม 40-50%  พอเจอแสง UV สีจะเข้มขึ้นเป็น 100% จะเหมาะกับคนที่แพ้แสงหรือเหมาะกับคนที่ขับรถตอนกลางวันเป็นหลักค่ะ  แต่จะไม่เหมาะกับคนที่ขับรถตอนกลางคืนเป็นหลักนะคะ หากขับรถทั้งกลางวันและกลางคืนบ่อยๆ แนะนำใช้เลนส์เปลี่ยนสีแบบที่ 2 จะดีกว่าค่ะ เพราะเลนส์เปลี่ยนชนิดนี้จะมืดเกินไปสำหรับตอนที่ขับรถตอนกลางคืน

4. เลนส์เปลี่ยนสีที่เวลาอยู่ในที่ร่มเลนส์จะใส และเวลาเจอแสง UV เลนส์จะเปลี่ยนสีเป็นสีปรอท

5. เลนส์เปลี่ยนสีที่เวลาอยู่ในที่ร่มเลนส์จะใส และเวลาเจอแสง UV เลนส์จะเปลี่ยนสีเป็นเลนส์โพราไรท์

เลนส์เปลี่ยนสีมีหลายชนิดและหลายแบบมากๆ ให้เราได้เลือกใช้งาน  เราสามารถเลือกใช้เลนส์เปลี่ยนสีตามความต้องการของเราและตามความเหมาะสมกับเราได้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่