สัญญาณมือถือ4G 5G เกือบเต็มถึงเต็ม แต่เน็ตวิ่งไม่ถึง1mb ใช้เน็ตไม้อั้นไม่จำกัด รายเดือน

ผมใช้ซิมทรู 15mb กับ my by nt 30mb มีปัญหาทั้ง2ตัวเลยครับ สัญญาณมาเกือบเต็มกับเต็มตลอด แต่วัดเน็ตไม่ถึง1mb และโดดไปมามากครับ บางทีวิ่งขึ้นไป20mb+ ได้1-2นาที ก็กลับมาไม่ถึง1mb บางครั้งวัดได้20mb+แต่ดูยูทูปได้แค่480p ไถtiktokคลิปต่อไปต้องหยุดโหลดตลอดครับ หลักๆคือไม่ถึง2mbครับ เป็นตลอด สามารถแก้อย่างไรได้บ้างครับให้เน็ตวิ่งเสถียร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่