ทำงานที่ไหนก็ไม่มีคนชอบ ?

เคยทำงานที่หนึ่ง ตอนเข้าไปเราก็พยายามผูกมิตกับทุกคนนะคะ แต่พอ 2-3 วันมา ทุกคนต่างเหวี่ยงใส่ ทำหน้าไม่พอใจ ถามอะไรก็ไม่ค่อยอยากตอบ แต่เราก็ทนมา 6 เดือนกว่า พอออกไปทำงานที่อื่น เราก็พยายามเป็นมิตกับทุกคนเหมือนเดิม แต่พอเอาไปเอามา ทุกคนต่างไม่อยากสนใจเรา เราก็ไม่รู้เราผิดอะไร เป็นท้อมากค่ะ ไม่มีความสุขในการทำงาน ขอแนวทางการแก้ไขหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่