บ้านที่เป็นหนี้เสียถูกโอนไป BAM ถ้าจ่ายเงินก้อนแล้วถือว่าปิดหนี้เลยหรือไม่?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เรามีบ้านที่เป็นหนี้เสียกับธนาคารแห่งหนึ่ง แล้วหนี้ถูกโอนไป BAM

ทางเราได้ขอนัดเข้าไปเจรจากับเจ้าหน้าที่แล้ว ตกลงกันว่าให้หาเงินก้อนใหญ่มาปิด ซึ่งตัวเลขที่เจรจากัน เราคาดว่าน่าจะพอหาได้ตามที่ทาง BAM เรียก แต่เราไม่แน่ใจว่าพอจ่ายไปแล้วจะถือว่าเราปิดจบกับบ้านหลังนี้ไปเลยจริงหรือเปล่า

ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะไม่มีการฟ้องร้อง ยึดเงินเดือน ถ้าเรายอมจ่าย แต่เราอยากให้ชัวร์ เผื่อว่าใครเคยมีประสบการณ์ปิดหนี้กับ BAM มาก่อน

เพิ่มเติม - เราไม่ได้ขอซื้อบ้านคืน ให้ทางบสก.ขายไปเลย ต้องการแค่จบหนี้ ไม่มีการฟ้องล้มละลาย ยึดเงินเดือน

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่