Dek68 เริ่มต้นยังไงดี

สวัสดีค่ะหนูเป็น Dek 68 นะคะ 
หนูยังจะมาถามพี่ๆเพื่อนๆค่ะว่าควรเริ่มจากสิ่งไหนก่อนดีค่ะ  ตอนนี้รู้แล้วว่าหนูอยากจะเป็นเภสัชค่ะ ตอนนี้ก็มีเก็บผลงานไว้ใส่พอร์ตพอเยอะอยู่สมควรแต่ก็เผื่อใจไว้เข้ารอบ3 ค่ะ อยากจะถามว่าเริ่มจากอ่านอะไรก่อนดี หรือว่าควรเริ่มเก็บเรื่องที่จะเรียนก่อนเปิดเทอม หรือว่าเริ่มเก็บพวก TGAT TPAT A-level ก่อนดีค่ะ
แล้วก็อยากให้แนะนำ พวกหนังสือ คอร์สเรียน คลิปยูทูป แหล่งทำข้อสอบเก่าด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่