มือถือเครื่องยำมาขายเรา เราจะแจ้งความได้มั้ย

คือผมปซื้อมือถือกับคนนึงเรานัดรับสถานที่กันเรียบร้อย ก่อนจะตกลงซื้อผมก็ได้ถามถึงตัวเครื่องว่า เคยซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรมามั้ย ตัวคนขายบอกไม่เคยเปลี่ยนอะไรเลย พอรับเครื่องแล้วมารู้ทีหลังว่าเครื่องมีปัญหาเยอะมากค่าซ่อมไม่คุ้มกับราคาตัวเครื่อง ขอก็เปลี่ยนมาลำโพงก็ได้ข้างเดียว และเคยซ่อมบอร์ดมาก่อน(จากคำให้การของช่างนะครับ) จึงอยากรู้ว่าเราสามารถแจ้งความได้มั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่