V-Class ถ้าเทียบกับ MPV รุ่นอื่นๆ เช่น Alphard , Caravelle ฯลฯ แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

เห็นฝั่งยุโรป V-Class (ที่ไม่ใช่ Vito) นิยมให้บุคคลสำคัญ แขก vip นั่งกัน 
อย่างล่าสุดเอ็มบัปเป้ก็นั่งรุ่นนี้มาพบกับเอ็มมานูเอล มาครง (ในคลิป นาทีที่ 3.00 เป็นต้นไป)

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

อยากรู้ว่า V-Class เป็นอย่างไรบ้างครับ เช่น ในเรื่องสมรรถนะ,ความสะดวกสบาย,ความปลอดภัย ฯลฯ
ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆอย่าง Alphard , Vellfire ,Caravelle , LM 300h  ฯลฯ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่